Ngày 30 tháng 8 năm 2019, cụm Khối Thi đua các đơn vị sự nghiệp thuộc tỉnh tổ chức phong trào thi đua kỷ niệm 74 năm cách mạng tháng tám và Quốc khách 2/9 tại Khu hành chính dịch vụ Vườn quốc gia Bidoup – Núi Bà.
Tham gia phong trào thi đua có khoảng hơn 100 công chức, viên chức và người lao động đến từ 7 đơn vị thuộc Cụm Khối thi đua các đơn vị sự nghiệp thuộc tỉnh với các hoạt động như: trồng cây xanh tại khu vực Trung tâm hành chính – dịch vụ Vườn quốc gia Bidoup – Núi Bà, giao lưu thể thao đánh bóng chuyền nam, phối hợp với Cụm Công đoàn Khối 7 trao quà cho các cháu đồng bào dân tộc thiểu số Trường Mầm non Đa Nhim chuẩn bị vào năm học mới,…
Hoạt động phong trào thi đua nhằm xây dựng mối đoàn kết giữa các đơn vị trong khối, thúc đẩy việc hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ thi đua trong khối đồng thời hoàn thành các nhiệm vụ chính trị của từng đơn vị, góp phần thúc đẩy phong trào thi đua của toàn tỉnh. Thông qua phong trào thi đua còn rèn luyện phẩm chất chính trị, đạo đức lối sống, nâng cao ý thức trách nhiệm của công chức, viên chức và người lao động.
Tin liên quan
- Xã hội hóa trồng cây lâm nghiệp tại Vườn Quốc gia Bidoup – Núi Bà
- Chương trình thí điểm Giáo dục vì sự Phát triển Bền vững tại VQG Bidoup-Núi Bà (ESD Bidoup).
- Giáo dục vì sự phát triển bền vững tại VQG Bidoup – Núi Bà
- Thúc đẩy hợp tác công – tư cho công tác bảo tồn đa dạng sinh học tại VQG Bidoup – Núi Bà
- Tọa đàm khoa học về kết quả nghiên cứu khoa học phục vụ bảo tồn đa dạng sinh học tại Vườn quốc gia Bidoup-Núi Bà giai đoạn 2004-2024